.
Hồ sơ F3 - thanhsuong - PD 25/10/2004
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Dạ con chào các cô (chú), em chào các anh (chị).
Hồ sơ của em là:
+ receipt date: WAC0502254768
+reciept date: 2/9/2004
+priority date: 25/10/2004
+notice date: 15/12/2009

Em có một số vấn đề sau mong mọi người tư vấn giúp:
- mọi người có thể cho em biết khi nào hồ sơ của gia đình em được mở không ạ?
- Ngày sinh của em là: 18/05/1991, vậy em có được đi cùng gia đình không?
Xin mọi người trả lời giúp em, em xin cảm ơn rất nhiều( chờ 10 năm rồi em thấy lo quá).

569300 top -

- mọi người có thể cho em biết khi nào hồ sơ của gia đình em được mở không ạ?
Bạn theo dõi lịch visa, khi nào còn khoảng 6 tháng đến ngày ưu tiên của bạn là HS chuẩn bị được mở. Bạn nên liên lạc với NVC để hỏi, tìm mẫu thư bên cột trái.

WAC0502254768
On December 15, 2009, we approved your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiancé(E), or Orphan, Receipt Number WAC0502254768. We will mail your approval notice. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your approval notice by January 14, 2010, please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy of the notice. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address
I-130 được chấp thuận ngày 15/12/2009.

.                        MM/DD/YYYY
Ngày ưu tiên của I-130: 10/25/2004
(Priority date) PATRIOT: Không được cộng 45 ngày

Ngày USCIS chấp thuận I-130: 12/15/2009
(Approval date)

Ngày sinh của đứa trẻ: 05/18/1991
(Child's DOB)

Ngày visa đáo hạn: nếu muốn (optional)
(Date visa became available)
===============================================================

Dự đóan ngày đáo hạn trễ nhất: 7/7/2017
(Date child turned 21 - CSPA)
Dựa vào lịch visa hiện nay cochin nghĩ bạn chắc chắn được đi cùng gd.

569322 top -
Dạ em cảm ơn cochin nhiều ạ!
Có lẽ còn đợi lâu nữa mới đến lươt...
Dạ cho e hỏi thêm câu này nữa:
- Có một người em quen thì hồ sơ của họ có ngày ưu tiên vào tầm tháng 3/2014 nhưng hồ sơ đã được mở rôi...sao nó không khớp lắm so với lịch visa đáo hạn ạ?

569324 top -

- Có một người em quen thì hồ sơ của họ có ngày ưu tiên vào tầm tháng 3/2014 nhưng hồ sơ đã được mở rôi.
Đó là diện F2A. Cho dù có mở thì cũng chờ khi nào lịch visa vượt qua ngày ưu tiên mới được PV. Khi đó các giấy tờ nếu quá 1 năm sẽ bị làm lại.

569329 top -

Dạ em cảm ơn cochin nhiều ạ!

569338 top -
Em chào Cochin! Cochin ơi hồ sơ nhà em đã mở vào đầu tháng 8 vừa rồi, nhưng em có một thắc mắc mong Cochin giải đáp giúp em. - Ông em có làm hai hồ sơ bảo lãnh gia đình của em và gia đình của cô em. Cả hai hồ sơ đều có cùng ngày ưu tiên, ngày chấp nhận và ngày mở hồ sơ cùng thời gian. Gia Đình Của cô em có một người con sinh năm 1992, còn gia đình em thì có em sinh năm 1991, cả hai nếu chưa xét CSPA đều trên 21 tuổi, nhưng khi mở hồ sơ lại có tên người sinh năm 1992, còn em sinh năm 1991 lại không có tên. Cochin cho em hỏi là ở đây có sự nhầm lẫn gì hay không, hay NVC đã xét tuổi luôn nhưng em vẫn không đủ tuổi được đi. Em mong Cochin giải đáp giúp em với. Em cảm ơn Cochin nhiều ạ !

588489 top -

@thanhsuong,

Hệ thống CEAC thời gian gần đây hay có 1 số problem, do đó trường hợp của bạn là cũng do hệ thống thôi, không phải là do NVC "xét tuổi" của bạn đâu. Một khi đã tính đủ tuổi CSPA là bạn cứ yên tâm đủ điều kiện được cấp Visa.

Bạn cũng cần biết thêm: theo luật, nếu chưa đến ngày đáo hạn thì NVC cũng sẽ không giải quyết CSPA.

(PD của bạn là 25/10/2004, lịch VB hiện tại là 08/05/2004)

588518 top -

Em cảm ơn Chitam nhiều ạ !

Chitam cho em hỏi thêm là hồ sơ mình cần nộp cho NVC khi hồ sơ được mở thì trong đó HỘ CHIẾU mình photo công chứng tại cơ quan phường xã ở địa phương hay phải mang trực tiếp đến cục xuất nhập khẳu(nơi cấp hộ chiếu) để công chứng ạ.

- Giấy khai sinh,hôn thú là bản sao trích lục được dịch sang tiếng anh thì khi nộp có cần nộp kèm theo bản Tiếng Việt không ạ.
Mong Chitam giải đáp giúp em. Em cảm ơn Chitam nhiều.

588563 top -
Chào bạn

Giấy tờ photo bằng tiếng Việt gởi cho NVC không cần dịch và công chứng.

Bạn nhìn cột bên trái, bấm vào và xem: HỒ SƠ - CHUẨN BỊ

Chúc bạn may mắn.

588571 top -
Dạ em cảm ơn Thuytuan nhiều ạ!
Dạ em có thêm một vấn đề này muốn hỏi thêm ạ!
Vấn đề là cách đây vài hôm bố em có đi xem đá gà nhưng không may bị công an băt. Do lúc bị bắt trong người bố em có khoản tiền là 2 triệu đồng nên bị lập biên bản.Bây h phía công an thông tin cho hay là sẽ bị khởi tố từ 3 đến 6 tháng tù treo. Em được biết nếu người có án tích thì phải được xoá án tích thì mới được nhập cư ở Mỹ. Hồ sơ nhà em thì còn vài tháng nữa là đáo hạn rồi. Trong khi bố em là người được bảo lãnh chính.Em sợ tới lúc được xoá án thì quá lâu sẽ ảnh hưởng đến việc kiện tuổi cho em. Mọi người cho em hỏi là nếu bố em sau khi thi hành án xong và đang chờ được xoá án tích thì khi có giấy phỏng vấn có quyền kiện tuổi cho em được không? vì em sợ nếu chờ quá lâu thì sẽ quá 1 năm kế từ ngày hồ sơ đáo hạn để được hưởng CSPA. Em mong mọi người giải đáp giúp em với, cả nhà em giờ đang rất lo mà không biết phải làm sao cả.

591082 top -

Mọi người cho em hỏi là nếu bố em sau khi thi hành án xong và đang chờ được xoá án tích thì khi có giấy phỏng vấn có quyền kiện tuổi cho em được không? vì em sợ nếu chờ quá lâu thì sẽ quá 1 năm kế từ ngày hồ sơ đáo hạn để được hưởng CSPA.
Bạn có thể khiếu nại tuổi CSPA, nhưng nếu quá 1 năm mà bạn chưa có visa (vì còn kẹt NDBL chính) thì bạn mất quyền CSPA dù đã được chấp thuận. Hoặc đã có visa mà không nhập cảnh HK trong thời hạn 1 năm thì LSQ không cấp lại visa mới.

591103 top -
Dạ em cảm ơn Cochin ạ!
Cochin cho em hỏi thêm 2 vấn đề nữa ạ:
- nếu như Lý lịch tư pháp số 2 nhà em làm trước khi ba em có án thì khi phỏng vấn người ta có cấp visa cho nhà em không?.
- Nếu sau khi thi hành án xong mà vẫn chưa xoá án tích thì nhà em có được nhập cư Hoa Kỳ hay không?
Em mong Cochin trả lời giúp em với ạ ! Em cảm ơn Cochin nhiều!

591142 top -

- nếu như Lý lịch tư pháp số 2 nhà em làm trước khi ba em có án thì khi phỏng vấn người ta có cấp visa cho nhà em không?.
Theo luật thì khi có bất cứ thay đổi gì đều phải báo, phải khai. Còn chuyện bạn quyết định sao thì bạn sẽ chịu hoàn toàn trách nhiệm, nếu bị phát hiện chắc chắn hậu quả sẽ không đơn giản.

- Nếu sau khi thi hành án xong mà vẫn chưa xoá án tích thì nhà em có được nhập cư Hoa Kỳ hay không?
Không.

591151 top -

Dạ em cảm ơn Cochin nhiều!
Nhà em đang lo ba em có án thôi, chứ cũng chưa biết được kết quả chính xác. Vì theo tìm hiểu luật thì ba em có khả năng không bị truy tố trách nhiệm hình sự.
Em cảm ơn Cochin đã giúp em giải đáp.

591335 top -
Em chào Mọi người!
Dạ nhà em có nhận được mail báo hoàn tất ngày 08/03/2016 của
NVC như sau:

Dear Sir/Madam,

The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant’s visa application.

NVC schedules appointments one month in advance. The U.S. Embassy or Consulate General tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments in a first-in, first-out manner. Most appointments are set within 60 days of NVC receipt of all requested documentation. However, we cannot predict when an interview appointment will be available.

When we are able to schedule an appointment, we will notify the applicant, petitioner and attorney (if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview requirements online at http://nvc.state.gov/interview. Thank you for your patience.

The embassy may require additional documents at the interview. In particular, if the following three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview:.......

- mọi người cho em hỏi là phải chờ khoảng bao lâu thì nhà em có giấy phỏng vấn ạ!
- Và cho em hỏi là giấy lý lịch tư pháp số 2 có thời hạn là bao lâu? Nhà e đi làm lý lịch tư pháp ngày 10/8/2015...không biết là tới lúc phỏng vấn có hết hạn không nữa.

Mọi người giải đáp giúp em, Em cảm ơn nhiều ạ!

597355 top -
Hồ sơ F3 - thanhsuong - PD 25/10/2004
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image