.
Hồ sơ F3 - Hunganhkm - 25/03/2002
1, 2, 3, 4, 5, 6 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Vậy thì cũng được.

424443 top -

Em xin chào các anh chị,gia đình em đã phỏng vấn hơn 1 năm trước nhưng chờ lịch đáo hạn lại,đến bây giờ đã qua ngày ưu tiên của gia đình,Em đã gửi theo đường link liên lạc với lãnh sự quán mà cochin hướng dẫn,và họ trả lời sẽ xem xét và thông báo đến người được bảo lãnh,cho em hỏi các anh chị nào biết hoặc giống trường hợp nhà em,thì lãnh sự quán sẽ gửi thông báo những gì cho gia đình em và sẽ gửi qua đường bưu điện hay qua đia chỉ e_mail mà em đã dùng để liên lạc với họ,em xin cảm ơn các anh chị

428334 top -

Chào bạn,

thì lãnh sự quán sẽ gửi thông báo những gì cho gia đình em và sẽ gửi qua đường bưu điện hay qua đia chỉ e_mail mà em đã dùng để liên lạc với họ

LSQ sẽ gửi thông báo tùy theo mỗi trường hợp cụ thể,LSQ sẽ LH với bạn qua email và cả bưu điện.

Chúc bạn may mắn.

428351 top -
em xin cảm ơn anh VuSang.Chúc anh vui và may mắn

428363 top -

Em xin chào các anh chị,khi đi phỏng vấn viên chức lãnh sự sẽ yêu cầu giấy thuế năm gần nhất,ví dụ như năm nay 2012 sẽ yêu cầu giấy thuế của năm 2011,người tài trợ cho gia đình em là bác em,giấy thuế năm 2011 đã có,nhưng 2 tháng nay bác mới nghỉ làm bên chỗ đó vì lí do cá nhân,muốn xin làm nơi khác,các anh chị cho em biết giấy thuế như vậy có hợp lệ hay ko,người ta có kiểm tra về vấn đề việc làm hiện tại của người tài trợ hay ko,mong các anh chị nào biết giúp đỡ cho em,em xin cảm ơn

429318 top -

Giấy thuế thì hợp lệ nhưng theo luật thì nếu có bất cứ thay đổi gì thì mình phải báo cho họ.

- Nếu bạn báo NBT đã nghỉ việc thì họ sẽ yêu cầu bạn tìm người đồng bảo trợ.

- Nếu bạn không tự báo có thể: Họ yêu cầu ngoài giấy thuế mới nhất còn phải thêm cùi lương hoặc giấy xác nhận việc làm mới nhất.

429358 top -
da,Bác em sẽ gửi giấy thuế của bác năm 2011 là người bảo trợ và vợ của bác là người đồng bảo trợ về cho nhà e,một năm người đồng bảo trợ làm được 48 nghìn,gia đình bác em có 6 người thêm 4 người của gia đình em,vậy cho em hỏi gia đình em có được đủ điều kiện về bảo trợ tài chính ko,xin các anh chị giúp đỡ,em xin cảm ơn

429411 top -

Chào bạn,

Bạn vào Thư viện di trú mục income tối thiểu để bảo trợ tài chính 2.3.6 để tham khảo nhé.
http://www.uscis.gov/files/form/i-864p.pdf

Chúc bạn may mắn.

429452 top -
Em cảm ơn các anh chị,em có thắc mắc nhỏ xin các anh chị hướng dẫn thêm cho em, như em đã nói ở trên thì bác em người tài trợ chính làm với mức lương khoảng 45 nghìn một năm,đóng thuế đầy đủ suốt 15 năm qua,giấy thuế 2011 đã có nhưng hiện tại mới nghỉ làm ở chỗ đó 2 tháng nay,thì cần có người đồng tài trợ như cochin tư vấn cho gia đình em,và vợ bác sẽ là người đồng tài trợ cho gd e,vậy nhân viên Lãnh Sự Quán có tính người tài trợ chính cộng người đồng tài trợ hay chỉ tính người đồng tài trợ vậy các anh chị

429598 top -

như em đã nói ở trên thì bác em người tài trợ chính làm với mức lương khoảng 45 nghìn một năm,đóng thuế đầy đủ suốt 15 năm qua,giấy thuế 2011 đã có nhưng hiện tại mới nghỉ làm ở chỗ đó 2 tháng nay,
1. Việc bảo trợ là dựa vào income hoặc/và tài sản, đồng thời phải có giấy chứng minh người bảo trợ đang làm việc, và tài sản. Thiếu hoặc không có giấy chứng minh người bảo trợ đang làm việc thì dù khai income năm 2011 hơn 100 ngàn cũng không đủ điều kiện để bảo trợ, nghĩa là LSQ sẽ không chấp thuận cho bác của bạn có income khoảng 45 nghìn một năm, đóng thuế đầy đủ suốt 15 năm qua làm đồng bảo trợ. Đó là lý do bạn nên tìm người đồng bảo trợ khác để LSQ không chấp thuận người đồng bảo trợ cũ (bác bạn) thì bạn có người bảo trợ mới liền.

2. GĐ bác của bạn có 2 vợ chồng và 4 người con vậy bác của bạn có khai 4 người con này là dependents trong giấy khai thuế không?

3. Nếu cộng chung income của vợ bác thì vợ bác phải điền I-864A. Mà vợ của bác có đi làm hay không, income khoảng bao nhiêu, bạn có thể cho biết hay không?

4. Nếu người đồng bảo trợ có gđ thì phải tính thêm 1 người (vợ/chồng) và tính thêm con (dependent(s) nếu có).

Bác của bạn hiện tại không đi làm vì lý do gì? Nếu là nghỉ hưu thì sẽ có giấy tờ chứng minh và có lương hưu. Trong trường hợp này thì bác của bạn có thể vẫn đủ điều kiện để bảo trợ.

429676 top -

dạ vợ bác là người đồng bảo trợ đã làm thủ tục để gửi đi NVC cùng với bác em la người bảo trợ lúc nhà em làm hồ sơ và complete tháng7, 2010,dạ vậy ko tính bác em vì ko có giấy chứng nhân việc làm,bây giờ có người đồng bảo trợ là vợ của bác _người bảo trợ chính,làm 45 nghìn một năm,nhà bác có 4 người con,và nhà em 4 người,bác em chỉ gửi giấy thuế của 2 vợ chồng bác,ko gửi giấy chứng nhận việc làm của vợ bác là người đồng bảo trợ,gia đình em lúc này rất rối vì bên Mỹ ai cũng bận việc và họ cảm thấy bị làm phiền nếu mình cứ đòi hỏi giấy tờ này nọ,họ nói thiếu giấy gì thì về bổ sung tiếp,nếu thiếu giấy chứng nhận việc làm của người đồng bảo trợ thì nhà em sẽ nhân giấy xanh về bổ sung đúng ko cochin,mong được cochin giúp đỡ,em xin cảm ơn

429761 top -
Em có đọc trong thư viện di trú có phần là nếu người bảo trợ và đồng bảo trợ không đủ điều kiện thì người được bảo lãnh có thể chứng minh tài sản hoặc khả năng tài chính gấp 5 lần số tiền income thiếu,vậy xin các chị hướng dẫn cách nào để gia đình em có thể chứng minh tài sản của mình để họ tin là mình sẽ ko làm gánh nặng cho đất nước của họ,gia đình em rất lo lắng và chuẩn bị nếu trường hợp người bảo trợ ko đủ điều kiện giúp,mong các anh chị giúp đỡ,em xin cảm ơn

429767 top -
Dạ,em đã sửa rồi mong các anh chị giúp đỡ

429834 top -

Chào bạn,

Nếu người bảo lãnh muốn dùng tài sản của người được bảo lãnh thì họ phải điền câu 28 của mẫu I-864.

Tài sản phải có thể chuyển thành tiền mặt trong vòng 12 tháng. Người được bảo lãnh cũng phải chứng minh rằng tài sản có thể đem ra khỏi Việt Nam.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

429895 top -
Em xin cảm ơn anh Hùng Việt,nhà em đã làm I-864 gửi đi rồi,bây giờ LSQ sẽ không yêu cầu làm lại I-864 lại mà chỉ bổ sung giấy thuế mới và chứng nhận việc làm thôi đúng không anh,vậy thì gia đình em làm cách nào để điền câu 28 trong I-864 hoặc gia đình em cần làm thủ tục giấy tờ để chứng minh có thể chuyển tài qua Mỹ trong vòng 12 tháng theo như anh Hùng Việt tư vấn cho gia đình em,mong dược các anh chị hướng dẫn,em xin cảm ơn

430000 top -
Hồ sơ F3 - Hunganhkm - 25/03/2002
1, 2, 3, 4, 5, 6

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image