.
Hồ Sơ F2a hta42017
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Dạ con xin chào cả nhà
Hồ sơ của con pd: 13/04/2017 WAC1790288061 , nhưng tới nay là đã 22 tháng rồi, con chưa nhận được giấy chấp nhận và số HCM*... Con đã gởi thư cho NVC để hỏi rồi, mà con chưa nhận được sự hồi âm. Mong mọi người giúp con.

612526 top -

Số WAC thời gian xem xét I-130 từ 19 đến 25 tháng. Hiện tại USCIS đang xem xét số WAC là 21/02/2017. HS của bạn 13/04/2017 vẫn chưa bị trễ so với processing time.

612528 top -
Dạ có nghĩa là khi nào USCIS xem tới ngày 13/4/2017 mới giải quyết tới hồ sơ của con đúng không ạ?

612530 top -

Thường thì USCIS sẽ xem xét sớm hơn, nhưng nếu bây giờ bạn gởi form hoặc gọi phone hỏi USCIS thì họ sẽ trả lời là chưa vượt qua ngày processing time nên họ không giải quyết.

612532 top -

Dạ con cảm ơn cochin.

612533 top -
Dạ cho em hỏi thêm là có trường hợp nào mà mình không nhận được giấy báo chấp nhận, mà hồ sơ mình tới ngày thì bên NVC sẽ gởi thư báo là hồ sơ được mở không Cochin?

612546 top -

Dạ cho em hỏi thêm là có trường hợp nào mà mình không nhận được giấy báo chấp nhận, mà hồ sơ mình tới ngày thì bên NVC sẽ gởi thư báo là hồ sơ được mở không Cochin?
Chưa chắc. Có khi HS bị giữ lại USCIS vì thư chấp thuận không có người nhận bị chuyển về lại USCIS.

612549 top -

dạ cho con hỏi thêm là khi mình nộp bộ hồ sơ 1 và 2 lên NVC rồi , thì khi có giấy phỏng vấn người ở việt nam cần điền thêm đơn hay giấy tờ gì để đem theo phỏng vấn và khi đi qua mỹ không ạ?

613084 top -

Người ở VN cần tất cả các giấy tờ bạn đã nộp cho NVC.

Bạn đọc Hồ sơ chuẩn bị bên cột trái.

613086 top -
Dạ cho con hỏi khi sắp sếp giấy tờ phỏng vấn có cần thêm giấy khai sinh chính của người bảo lãnh ở mỹ không ạ? và các giấy tờ ở việt nam khi đem đi phỏng vấn có cần thiết phải dịch sang tiếng anh hết không ạ?

613601 top -

Dạ cho con hỏi khi sắp sếp giấy tờ phỏng vấn có cần thêm giấy khai sinh chính của người bảo lãnh ở mỹ không ạ?
Tùy vào diện bảo lãnh.
F2A: Diện vợ chồng cần giấy khai sinh NBL.

và các giấy tờ ở việt nam khi đem đi phỏng vấn có cần thiết phải dịch sang tiếng anh hết không ạ?
Cần dịch tiếng Anh.

613603 top -
dạ con cảm ơn!

613604 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image